સીબીએસઈની 12 મી બોર્ડની પરીક્ષા રદ

0
52
સીબીએસઈ-આઇસીએસઈ બોર્ડ પરીક્ષા 2021 તારીખ: વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બેઠક બાદ સીબીએસઈ 12 મી બોર્ડની પરીક્ષા રદ કરવાની જાહેરાત કરી હતી. સીબીએસઈ 12 ની બોર્ડની પરીક્ષા રદ કરવામાં આવી છે. બોર્ડની પરીક્ષાઓ અંગેની બેઠક બાદ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સીબીએસઈની 12 મી બોર્ડની પરીક્ષા રદ કરી દીધી હતી પીએમ મોદીએ મંત્રીઓ સાથેની બેઠકમાં આ નિર્ણય લીધો હતો. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે સીબીએસઈની 12 મી પરીક્ષા અંગેનો નિર્ણય વિદ્યાર્થીઓના હિતમાં લેવામાં આવ્યો છે.

વિદ્યાર્થીઓના સ્વાસ્થ્ય અને સલામતીનું ખૂબ મહત્વ છે અને કોઈપણ રીતે તેની સાથે ચેડા કરી શકાતા નથી તેમણે કહ્યું કે આ મુદ્દા અંગે વિદ્યાર્થીઓ, વાલીઓ અને શિક્ષકોમાં ચિંતા છે, જેને ધ્યાન આપવાની જરૂર છેસીબીએસઈની 12 મી પરીક્ષા રદ કરવાની ઘોષણા સાથે પીએમ મોદીએ કહ્યું કે વિદ્યાર્થીઓને આવી તણાવપૂર્ણ પરિસ્થિતિમાં પરીક્ષામાં હાજર રહેવાની ફરજ પાડવામાં આવતી નથી

તે જ સમયે, તેમણે કહ્યું કે તમામ હિતધારકોએ વિદ્યાર્થીઓ પ્રત્યે સંવેદનશીલતા દર્શાવવાની જરૂર છે.પ્રધાનો સાથેની વડા પ્રધાન મોદીની આ બેઠકમાં સીબીએસઈના 12 મા વર્ગના વિદ્યાર્થીઓનું પરિણામસારી રીતે વ્યાખ્યાયિત માપદંડ મુજબ તૈયાર કરવામાં આવશે. આ સમય દરમિયાન, ખાસ કાળજી પણ લેવી જોઈએ.

વડા પ્રધાને કહ્યું કે કોવિડનું સંકટ દેશભરમાં ચાલુ છે જ્યારે દેશમાં કોરોના કેસની સંખ્યા ઓછી થઈ રહી છે અને કેટલાક રાજ્યો પણ આ સ્થિતિને અસરકારક રીતે સંચાલિત કરી રહ્યા છે આવી સ્થિતિમાં વિદ્યાર્થીઓ, વાલીઓ અને શિક્ષકો કુદરતી રીતે વિદ્યાર્થીઓના આરોગ્યની ચિંતા કરે છે.પીએમએ કહ્યું કે આવી તંગ પરિસ્થિતિમાં વિદ્યાર્થીઓને પરીક્ષામાં ભાગ લેવા દબાણ ન કરવું જોઇએ.પરીક્ષા આપવા માંગતા વિદ્યાર્થીઓ માટે વિકલ્પ વડા પ્રધાને કહ્યું કે તમામ હિસ્સેદારોએ વિદ્યાર્થીઓ પ્રત્યે સંવેદનશીલતા દર્શાવવાની જરૂર છે વડા પ્રધાન અધિકારીઓને નિર્દેશ આપે છે કે પરિણામ સારું આવે તે સુનિશ્ચિત કરવા માટે સારી રીતે નિર્ધારિત માપદંડ અનુસાર યોગ્ય અને સમયસર રીતે તૈયાર રહો

ગયા વર્ષેની જેમ, પણ જો કેટલાક વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષા આપવાની ઇચ્છા રાખે તો તે પણ નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું  તેથી જો પરિસ્થિતિ અનુકૂળ હોય તો તેમને સીબીએસઇ દ્વારા આવા વિકલ્પ આપવામાં આવશેઆજે શિક્ષણ પ્રધાન રમેશ પોખરીયલ નિશંક બોર્ડની પરીક્ષાઓ અંગેનો નિર્ણય જાહેર કરવાના હતાપરંતુ તેમની તબિયત અચાનક બગડ્યા બાદ વડા પ્રધાન કાર્યાલય તરફથી જાણ કરવામાં આવી હતી કે બેઠક બાદ વડા પ્રધાન પોતે આ અંગે નિર્ણય લેશે.

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું છે કે બાળકો અને માતા-પિતા બોર્ડની પરીક્ષાને લઈને ખૂબ ચિંતિત છે તેમનો મત છે કે પરીક્ષાઓ રસીકરણ વિના યોજવી જોઇએ નહીં.મુખ્ય પ્રધાને સરકારને અપીલ કરી છે કે 12 મા પરીક્ષાઓ રદ કરી વિદ્યાર્થીઓને ભૂતકાળના પ્રદર્શનના આધારે પાસ કરાવો શિક્ષણ પ્રધાનની તબિયત બગડી 12 મી બોર્ડની પરીક્ષાઓને લગતી કોઈપણ સત્તાવાર ઘોષણાની રાહ જોતા વિદ્યાર્થીઓ  પ્રતીક્ષા વધુ વધી શકે છે કારણ કેકેન્દ્રીય શિક્ષણ પ્રધાન રમેશ પોખરીયલ

નિશાંકને આજે (01 જૂન) એઈમ્સમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે શિક્ષણ પ્રધાન નિશાંક સીબીએસઇ, આઈસીએસઈ અને અન્ય રાજ્ય બોર્ડ12 મી પરીક્ષાઓ અંગે નિર્ણય લેવાના હતા પરંતુ આજે 01 જૂપર પોસ્ટ કરેલી કોરોના સમસ્યાઓના કારણે તેમની તબિયત લથડી છે.ગયા મહિને યોજાયેલી કેન્દ્રીય પ્રધાનોની બેઠક પછી, તેમણે કહ્યું કે શિક્ષણ મંત્રાલય જૂન 01 ના રોજ બોર્ડ પરીક્ષાઓ અંગે સત્તાવાર જાહેરાત જાહેર કરશે

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here