વ્યારા આદિજાતિ વિસ્તારમાં શિક્ષણ, આરોગ્ય અને સ્વયં સહાયક બનાવવા માટેની આગામી યોજનાઓથી સકારાત્મક પરિવર્તન આવશે

0
27ડોસવાડા ઝિંક પ્લાન્ટ સમુદાયના સામાજિક અને આર્થિક વિકાસ માટે પ્રતિબદ્ધ છે
વ્યારા ગુજરાત 25 જૂન 2021 ભારતની અગ્રણી ઝીંક નિર્માતા ભારતીય કંપની સામાજિક જીવનની ગુણવત્તામાં વૃદ્ધિ અને ટકાઉ વિકાસના મૂળ ફિલસૂફીને અમલમાં મૂકવાની પ્રાથમિકતા આપે છે દોસવાડામાં પ્લાન્ટની સ્થાપના સાથે, આદિજાતિ વિસ્તારને આત્મનિર્ભર બનાવવા યોજનાઓની કામગીરીમાં સકારાત્મક પરિવર્તન આવશે.
હિન્દુસ્તાન ઝિંક તેની કામગીરીની આસપાસના 189 ગામોમાંથી 184 અને ઉત્તરાખંડના 5 ગામોમાં સરકાર, સ્થાનિક સમુદાય અને સ્વૈચ્છિક સંગઠનોના સહયોગથી સમુદાયના વિકાસના વિવિધ પ્રોજેક્ટ્સનો અમલ કરી રહ્યો છે, જેણે ત્યાંના જીવન ધોરણમાં સકારાત્મક પરિવર્તન લાવ્યું છે. છેલ્લા 3 વર્ષમાં, હિન્દુસ્તાન ઝિંકે વિવિધ વિકાસ કાર્યક્રમો દ્વારા 354 કરોડ ખર્ચ કર્યા છે, જેમાં 5 લાખથી વધુ લોકોને ફાયદો થયો છે.
કંપનીના દોસ્વાડા ઝીંક પ્લાન્ટની મુખ્ય પ્રાથમિકતાઓ આરોગ્ય શિક્ષણ, ટકાઉ આજીવિકા, મહિલા સશક્તિકરણ અને પાણી વગેરે છે. હાલમાં અમલમાં મૂકાયેલા પ્રોજેક્ટોમાં મોબાઇલ હેલ્થ યુનિટ શામેલ છે જેનો હેતુ પ્રાથમિક અને ગુણવત્તાયુક્ત આરોગ્યસંભાળ સેવાઓ જરૂરિયાતમંદ લોકો સુધી પહોંચાડવા અને આશાવસ અને એએનએએમ જેવા ગ્રામ્ય સ્તરે ઉપલબ્ધ સંસાધનોના સહયોગથી કાર્ય કરવાનો છે. આ પ્રોજેક્ટમાં 12 થી વધુ ગામોને આવરી લેવામાં આવ્યા છે અને માસિક 50 જેટલા ઓપીડી સત્રો લેવામાં આવે છે જે 2000 દર્દીઓને પ્રાથમિક સારવાર પૂરી પાડે છે.
વરસાદના પાણીની અછત અને ભૂગર્ભજળના અપૂરતા રિચાર્જને કારણે, દેશના ઘણા વિસ્તારોમાં પીવાના પાણી અને ખેતીલાયક પાણીની સમસ્યા છે. આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે, દોસ્વાડા ઝિંક પ્લાન્ટ દ્વારા 16 ગામોમાં કુદરતી સંસાધન સંચાલન અભ્યાસ શરૂ કરવામાં આવ્યો છે. હિન્દુસ્તાન ઝિંક, ડોસવાડા ઝિંક પ્લાન્ટ, હિન્દુસ્તાન ઝિંક, ગુજરાતની તાપી, જનરલ હોસ્પિટલ, 50 જેટલા જીવન બચાવના તબીબી સાધનો પૂરા પાડે છે, જેમાં રોગપ્રતિકારક રોગ અને રોગચાળાના રોગની સામે કોવિડ -19 લોકોની સારવાર છે. આજે, ભારતભરમાં કોવિડ 19 ની ત્રીજી તરંગની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને, સામાજિક આરોગ્ય અને સલામતી માટે મોટા પાયે સતત પ્રયાસો કરવા હિતાવહ છે. દોસ્વાડા ઝિંક પ્લાન્ટે તેના કાર્યક્ષેત્રની આજુબાજુના સમુદાય માટે એક અલગ કેન્દ્ર સ્થાપ્યું છે સુકા રેશન વિતરણ અભિયાનની પહેલના ભાગરૂપે કંપનીએ નજીકના 16 ગામોમાં સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત અને વંચિત વર્ગને 3000 રેશન કીટ પ્રદાન કરી છે. કંપનીના આગામી કાર્યક્રમોમાં એચઝેડએલના મુખ્ય પ્રોજેક્ટ હેઠળ સખી પ્રોજેક્ટનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં ગ્રામીણ મહિલાઓને સ્વ-સહાય જૂથોમાં નેતૃત્વ કુશળતા, બચત અને ઉદ્યોગસાહસિક સંભાવના વિકસાવવા માટે આયોજન કરવામાં આવે છે.LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here