ઝીંક પ્લાન્ટ ઓપરેશનમાં ઉકાઇ ડેમ ટોટલ ક્ષમતા માત્ર 0.18 ટકા ટકા પાણી લેવામાં આવશે.

0
35જળ સંરક્ષણ ભારત ઝિંક સ્મેલ્ટર દોસ્વાડા માટે પ્રતિબદ્ધ રહેશે..હિન્દુસ્તાન ઝિંકના સૂચિત દોસવાડા ઝિંક પ્લાન્ટ માટે 35 એમએલડી શુદ્ધ પાણીની જરૂરિયાત રહેશે જે ઉકાઇ ડેમ પાઈપલાઈન દ્વારા પૂરી કરવામાં આવશે.જેમાંથી 12 એમએલડી પ્રક્રિયા કર્યા પછી પાણીનું ફરીથી ઉપયોગ અને પુન: ઉપયોગ કરવામાં આવશે.પાણીને ફરીથી ઉપયોગમાં લેવા માટે શુદ્ધ કરવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં ઇટીપી ઇન્સ્ટોલ કરવામાં આવશે.વોટરફોરનો ફરીથી ઉપયોગ શુદ્ધિકરણ માટે આર.ઓ સાથે પૂરતા પ્રમાણમાં ઇટીપી ઇન્સ્ટોલ અને રિસાયકલ કરવામાં આવશે.ઉકાઇ-ડેમ પાસે પાણીની વાર્ષિક ઉપલબ્ધતા 6729.9 એમસીએમ છે.જેમાંથી હિન્દુસ્તાનઝિંકને 12.775 એમસીએમ વાર્ષિક પાણીની જરૂરિયાતની જરૂર પડશે.
આ રીતે ઉકાઇ ડેમની કુલ ક્ષમતા માત્ર0.18 ટકાવારી વાર્ષિક ધોરણેનો પ્લાન્ટ હશે.આ સાથે આસપાસના ગામોમાં પાણી પુરવઠાની અછત રહેશે નહીં.કંપનીના ધોરણે જળસંગ્રહ અથવા ભૂગર્ભજળ અથવા સપાટીની સપાટીના પાણીની આવકવાળું વિસર્જન (ઝેડએલડી) છે અને પ્લાન્ટમાં, ભૂગર્ભ જળની ગુણવત્તાની સમયસર પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે.
આ પ્રત્યેક શ્રેષ્ઠ વૈશ્વિક વ્યવહાર કંપનીની પાછળનો હેતુ અને પ્રતિબદ્ધતા જળસ્રોતોનું રક્ષણ અને ઉકાઇ ડેમકીલોકલ આવશ્યકતાઓ અને ઇકો સિસ્ટમ વિક્ષેપિત કર્યા વિના પ્રોજેક્ટની પાણીની આવશ્યકતાને પૂર્ણ કરવું પડશે. કંપની પ્લાન્ટ પરિસરમાં યોગ્ય ગ્રીન બેલ્ટ બનાવશે.કંપનીઓનો મુખ્ય ઉદ્દેશ રાષ્ટ્રની સેવા અને સમાજ અને ભાગીદારોના કલ્યાણ માટે કાર્ય કરવાનું છે. દેશમાં લાગુ સ્થાનિક, રાજ્ય અને રાષ્ટ્રીય કાયદાઓનું પાલન કરીને આવું કરે છે.
કંપનીએ ખાતરી આપી છે કે પાણીનો ઉપયોગ યોગ્ય અને ન્યાયીપૂર્વક કરવામાં આવે છે, જેના કારણે સ્થાનિક જનતાને પાણીની કોઈ મુશ્કેલી નહીં પડે.તેના હાલના સંચાલિત પ્લાન્ટમાં, કંપની શહેરની ગટરોની સારવાર પણ કરે છે અને પ્લાન્ટને સંચાલિત કરવા માટે તે પાણીનો ઉપયોગ કરે છે. જેના કારણે શુદ્ધ જળસંચય ઘટાડવાની યોજના, જે આંતરરાષ્ટ્રીય ધોરણોનું પાલન કરે છે, ખાતરી કરે છે કે છોડમાંથી કોઈ પણ પ્રકારનો કચરો ન જાય.. હિન્દુસ્તાન ઝિંક 2.41 ગુના પાણી એ સકારાત્મક કંપની છે. એટલે કે, કંપનીમાં કેટલું પાણી વપરાય છે જે પ્રક્રિયાના આધારે તકનીક પર આધારિત છે તેના કરતા વધારે રિસાયકલ કરવામાં આવે છે. જેના દ્વારા કંપની પાસે પાણી નીકળી જાય તે કરતાં વધારે પાણી છે.LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here