ચાલુ વર્ષે ચાર મોટી કંપનીઓનું થશે ખાનગીકરણ : નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારામણ

0
29


ઉદ્યોગ મંડળ સીઆઈઆઈની વાર્ષિક બેઠકને સંબોધિત કરતા નાણામંત્રી સીતારામણે જણાવ્યું કે ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં 1.75 લાખ કરોડ રુપિયાના વિનિવેશનું લક્ષ્ય પુરુ કરવા સરકાર પ્રતિબદ્ધ છે. તેને માટે એર ઈન્ડીયા, ભારત પેટ્રોલિયમ, બીઈએમએલ અને શિપિંગ કોર્પોરેશન અને કન્ટેનર કોર્પોરેશન એમ 5 કંપનીઓના ખાનગીકરણ કરાશે.

સરકાર કોરોના કાળમાં ઈકોનોમીને બેઠી કરવા આરબીઆઈ સાથે મળીને કામ કરી રહી છે. તેમણે કહ્યું કે ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં અત્યાર સુધી સીધા વિદેશી રોકાણ (FDI) માં 37 ટકાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, જુલાઈમાં વિદેશી મુદ્રા ભંડાર વધીને $ 620 અબજ થયો. નાણામંત્રીએ કહ્યું કે નરેન્દ્ર મોદી સરકાર સુધારા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. રોગચાળા દરમિયાન પણ, સરકારે સુધારા માટે દબાણ કર્યું. ગયા વર્ષે કેન્દ્રએ કૃષિ કાયદાઓ અને શ્રમ સુધારણા માટે દબાણ કર્યું હતું.

તેમણે ઉદ્યોગને આગળ આવવા અને અર્થતંત્રમાં રોકાણ વધારવા હાકલ કરી હતી. નાણામંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે, સરકાર આ નાણાકીય વર્ષમાં 1.75 લાખ કરોડ રૂપિયાના વિનિવેશના લક્ષ્યાંકને પૂર્ણ કરવા માટે સંકલ્પબદ્ધ છે. આ વર્ષે એર ઇન્ડિયા, ભારત પેટ્રોલિયમ, બીઇએમએલ, શિપિંગ કોર્પોરેશન અને કન્ટેનર કોર્પોરેશનનું ખાનગીકરણ કરવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે સરકાર કોરોનાના સમયગાળા દરમિયાન અર્થતંત્રને પુનર્જીવિત કરવા માટે આરબીઆઈ સાથે મળીને કામ કરી રહી છે.

સીતારમણે કહ્યું કે ભારતીય અર્થતંત્ર હજુ સુધી એ તબક્કે પહોંચ્યું નથી કે કેન્દ્રીય બેન્કે પ્રવાહિતા ઉપાડવાનું શરૂ કરી દેવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે એશિયાની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા હાલમાં કોરોનાવાયરસના બે મોટા મોજાઓની અસરોમાંથી બહાર આવી રહી છે. આરબીઆઈ ખૂબ સારી રીતે સમજે છે કે અર્થતંત્રમાંથી તાત્કાલિક તરલતા કા drawવી જરૂરી નથી. તેમણે કહ્યું કે ફુગાવાને રોકવા માટે તમામ શક્ય પ્રયાસો કરવામાં આવશે અને વિકાસ સરકારની પ્રાથમિકતા રહેશે.LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here