સ્વતંત્રતા પર્વ અવસરે ભારતભરના 100 ટાપુઓ પર લહેરાશે તિરંગો

0
17


દેશના સ્વતંત્રતા દિવસની 75મી વર્ષગાંઠ પર સંરક્ષણ મંત્રી રાજનાથ સિંહ અનેક કાર્યક્રમોનું ઉદ્ઘાટન કરશે. સંરક્ષણ મંત્રાલય દ્વારા જારી નિવેદન અનુસાર આ કાર્યક્રમો શુક્રવારથી શરૂ કરવામાં આવશે. બોર્ડર રોડ ઓર્ગેનાઇઝેશન (BRO) દેશમાં 75 મહત્વના હિલ સ્ટેશન ધરાવે છે.

રસ્તાઓ અને અન્ય સ્થળો પર તિરંગો ફરકાવીને બોર્ડર ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર વિકસાવવાના તેમના સંકલ્પને દર્શાવશે. આ સાથે જ ભારતીય કોસ્ટગાર્ડ દેશના સ્વતંત્રતા દિવસ નિમિત્તે ‘આઝાદી કા અમૃત મહોત્સવ’ના ભાગરૂપે આ બળ ભારતભરના સો ટાપુઓ પર તિરંગો ફરકાવશે.
દેશના સંરક્ષણ મંત્રી રાજનાથ સિંહ આ દિવસે રાષ્ટ્રીય કેડેટ કોર્પ્સ (એનસીસી) ‘સલામીને સ્વતંત્રતા સેનાનીઓ’ ના અખિલ ભારતીય કાર્યક્રમનું ઉદ્ઘાટન પણ કરશે. આ કાર્યક્રમ હેઠળ, એનસીસી કેડેટ્સ નેશનલ કેડેટ કોર્પ્સ બટાલિયન દ્વારા લેવામાં આવેલી 825 મૂર્તિઓની સફાઈ અને સુશોભન કરશે. નોંધપાત્ર છે કે આ વર્ષે દેશ આઝાદીની 75 મી વર્ષગાંઠ ઉજવી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં સંરક્ષણ મંત્રાલયની આ ઘટનાઓ દેશના લોકોને પ્રેરણા આપવા માટે મહત્વની છે.LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here