સ્ટેચ્યુ ઓફ યુનિટી ખાતે સેના દ્વારા ભારત પાકિસ્તાન લડાઈની સ્વર્ણિમ વિજય વર્ષની ઉજવણી કરી

0
221

સ્ટેચ્યુ ઓફ યુનિટી ખાતે સેના દ્વારા ભારત પાકિસ્તાન લડાઈની સ્વર્ણિમ વિજય વર્ષની ઉજવણી કરી

રાજપીપળા : જુનેદ ખત્રી

ભારત પાકિસ્તાન લડાઈ ૧૯૭૧ ને ૨૯/૦૮/૨૧ ના રોજ ૫૦ વર્ષ પૂર્ણ થઈ ગયા છે. જેના ભાગ રૂપે ઇન્ડિયન આર્મી દ્વારા સ્વર્ણિમ વિજય વર્ષની ઉજવણી થઈ રહી છે.એ ઉજવણીના ભાગરૂપે સમગ્ર ભારતમાં એક મશાલ ફેરવવામાં આવી રહી છે.આ મશાલ ગુજરાતમાં ગાંધીનગર થઈને વડોદરા અને અન્ય શહેરો માંથી આજે સ્ટેચ્યુ ઓફ યુનિટી ખાતે આવી હતી. રિટાયર્ડ આર્મી ઓફિસર વી.કે.એન.ફણનીકરે જણાવ્યું હતું કે આ મશાલનો હેતુ એ છે કે તે સમયના આઝાદીના સાચા લડવૈયા ગણાતા નિવૃત આર્મી ઓફિસર્સ અને દેશ પ્રેમીઓની વાતો દરેક ભારતીય સુધી પહોંચે અને તે આઝાદીના સાચા વોરિયર્સને એક શ્રદ્ધાંજલિ પણ છે.આ મશાલ લઈને ભારતના આર્મી ઓફિસર્સ અને નિવૃત આર્મી ઓફિસર્સ વી.કે એનષ્ણનીકરે તેમના સમયની યાદો તાજી કરી હતી અને પોતે પણ આ લડાઈમાં હતા ત્યારે પ્રથમ વખત આવી મશાલ ભારત ભરમાં ફેરવવા બદલ વડાપ્રધાનને અભિનંદન આપ્યા હતા.અને સરદાર વલ્લભભાઈના આ વિરાટ સ્ટેચ્યુને વંદન કરી વિપક્ષી સરકારને આડકતરી રીતે આડે હાથ લીધા હતા કે આ વિરાટ માનવ સરદાર વલ્લભ ભાઈને ૧૧૬ વર્ષે ભારત રત્ન મળ્યો તે ખુબ દુ:ખની વાત છે.આ સરદારે સમગ્ર ભારતમાં એકતાના દર્શન કરાવ્યા છે પણ બધા ચૂપ છે પ્રધાન મંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ સરદારને સાચી શ્રદ્ધાંજલિ અર્પી છે.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here